Tuesday, July 27அரியவை அறிந்திட, தெரிந்தவை தெளிந்திட

3G-ன் முழு வரலாறு

தகவல் பரிமாற்றத்தில், டேட்டா வேகமாக அனுப்பப்பட்டு பெறப் படுவதே இதன் அடிப்படையான ஒரு செயல்பாடாகும். 3ஜி இத னைத் தருவதுடன், மிகத் தெ ளிவான ஒலி பரிமாற்றத்தை யும் தருகிறது. மேலும் ஒரே நேரத்தில் டேட்டா மற்றும் வாய்ஸ் பரிமாற் றத்தை 3ஜி மூலம் மேற் கொள்ள முடியும். இந்தியாவில் அண்மைக் கால த்தில் பேஸ்புக் மற்றும் ட்விட் டர் போன்ற சமுதாய இணைய தள சேவைத்தளங்களால், டே ட்டா பரிமாறப்படுவது அதிகரி த்துள்ளது. அதே போல ப்ளி க்கர் மற்றும் யு–ட்யூப் போன்ற தளங்களால், வீடியோ, இமேஜ் தகவல்களும் பரிமாறப் பட்டு வருகின்றன. இவற்றுக்கு இன் னொரு காரணம், டாட்டா டொகோமோவில் தொடங்கி பல தொ லைதொடர்பு நிறுவன ங்கள், மிகக் குறைவான கட்டணத்தில் டே ட்டா பரிமாறிக் கொள்வதற்கு அளித்து வரும் திட்டங் களாகும்.

பொதுத் துறை நிறுவனமான பி.எஸ்.என்.எல். தொடங்கி வை த்த 3ஜி சேவையினை, இனி பல தனியார் நிறுவனங்கள் தர இருக் கின்றன. 3ஜி சேவையில் பலப் பல புதிய தொழில் நுட்ப மாற்றங் களையும் பயன்பாடுகளையும் காண இருக்கிறோம். ஏற் கனவே முதன்மையான பயன் பாடுகளை இந்த மலரில் குறிப் பிட்டு எழுதி உள்ளோம். இன்னும் சில வற்றை இங்கு காணலாம்.

1. லைவ் டிவி – கூடவே வரும் செய்திகள்: 3ஜி மூலம் மொபைல் போனில், ஒரு கிரிக்கெட் மேட்ச் விளையாடப்படுவதை லை வ்வாக, எங்கு சென்றாலும் பார்த்துக் கொண்டே செல்லலாம். அதே போல, டிவி ஒன்றை நாடித்தான், செய்திகளைப் பெற வே ண்டும் என்பதில் லை. எந்த நேரத்திலும் செய்திகள் ஒளிபரப்பப் படுவதனை, மொபைல் மூலம் பெற லாம்.

2. இமெயில் மற்றும் பைல் பெறுதல்: 3ஜி மூலம் நம க்கு வந்துள்ள இமெயில் செய்திகளை மொபைல் போன் வழியாக, எந்த நேரத்திலும் பெற முடியும். அதே போல அனுப்பவும் முடியும். நமக்குத் தேவை யான ஆவணங்கள் மற் றும் பைல்களையும் இதே போலப் பெற முடி யும். நாம் தயாரித்து வைத்துள்ள ஆவ ணங்களில், எந்த நேரத்திலும் எடிட் செய்து மாற்றங்களை ஏற் படுத்த முடியும்.

3. மொபைல் ஒரு முனை யமாக: மொபைல் போனை இனி ஒரு ஆன்லைன் டெர்மி னல் போலப் பயன்படுத்த 3ஜி வழி தருகிறது. திடீ ரென நமக்குக் கிடைத்து வரும் இன்டர்நெட் இணைப்பு செய ல்படாமல் போகும்போது, மொபைல் போனை நம் லேப் டாப் அல்லது கம்ப்யூட்டரு டன் இணைத்து, இணைய மோடம் போலப் பயன்படுத்தலாம். இத னால் எந்த நேரத்திலும் சூழ்நிலையிலும் நமக்கு இன்டர்நெட் இணை ப்பு கிடைக்கும்.

4. வீடியோ ஸ்ட்ரீமிங்: நாம் நண்பர்களுடனும், உறவினர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பும் வீடியோ பைல்களை, எளி தாக மற்றவர்களுக்கு அனுப் ப, காண முடியும். வேகமான பரிமாற்றத்தை 3ஜி மூலம் பெற முடியும். இவற்றைப் பதிந்து கொள்வதற்கும் 3ஜி உதவிடும்.

5. இணைய வழி அழைப்புகள் –வி.ஓ.ஐ.பி. (Voice Over Internet Protocol (VOIP): மிகப் பெரிய அளவில் பேண்ட்வித் எனப்படும் தகவல் பரிமாற்றத்திற்கான அலைவரிசையை, 3ஜி தருகிறது. ஏற்கனவே நாம் கம்ப்யூட்டரில் பயன்படுத்தி வரும் ஸ்கைப் போன்ற புரோகிராம்கள் மூலம், குறைந்த கட்டணத்தில் நம்மால் நம் நண்பர்களுடன், அவர்கள் எங்கிருந்தாலும் பேச முடியும். வீடியோ வழி உரையாடலையும் மேற்கொள்ள முடி யும்.

6. அதிக வேகத்தில் கூடுதல் தக வல்: பல வேளைகளில் நாம் பைல்களை இணையத்தில் இருந்து டவுண்லோட் செய்து, பின்னர் படிக்கிறோம். அதிக மாக ட்விட்டர் போன்ற தளங் களைப் பயன் படுத்துபவர்கள், அதில் உள்ள லிங்க்ஸ் தரும் இணைப்புகளை இதே போல்தான் பயன்படுத்தி வருகின்றனர். ஜி.பி.ஆர்.எஸ். வழங்கும் வேகம் மிக மிகக் குறைவாக உள் ளதால் இவ்வாறு செயல்படுகிறோம். 3ஜி மூலம் இந்தக் குறை நிவர்த்தி ஆகும். வேகமாக டேட்டா கிடைப்பதால், லிங்க் இணை க்கும் அந்த வேளையிலேயே பைல் களைக் காண முடியும்.

7. துல்லிய ஒலி அனுபவம்: சிக்னல் கிடைக்கல, வாய்ஸ் விட்டு விட்டு வருது, பேசறது ஜாம் ஆகுது – போன்ற உரையாடல் களை நாம் 3 ஜியில் சந்திக்க மாட்டோம். மிகத் தெளிவாக வும், துல்லி யமாகவும் ஒருவர் பேசுவதை இதன் மூலம் நாம் பெற முடியும். உங்கள் குழந் தையின் மழலையை, நீங்கள் எந்த நாட்டில் இருந்தாலும், பக்க த்தில் இருந்து பேசுவது போ லக் கேட்டு ரசிக் கலாம். மொத்தத்தில், இதுவரை தொழில் நுட்ப நீண்டநாள் கனவாக இருந்த 3ஜி சேவை, இப்போது கையில் வந்துவிட்டது. சிறிய வணிகர்கள் இதன் சேவையினை முழுமையாகப் பயன்படுத்தித் தங்கள் வர்த்தகத்தினை மேம்படுத் தலாம். இன்னும் இன்டர்நெட் நுழையாத கிராமங்களில் உள்ள மக்கள், 3ஜி மூலம் அதனைப் பெறலாம். வலைமனைகளை இணையத்தில் உருவாக்கி செயல் பட்டு வருபவர்கள், இடைஇ டையே இணைப்பு அறுந்து போகும் இன்டர்நெட்டை விட்டு, 3ஜி சேவை மூலம் தங்கள் செயல் பாட்டினை மேற்கொள்ளலாம்.

இணையத்தில் இருந்ததை இமயத்துடன் இணைக்கிறோம்
-.-
தங்களது கருத்துக்களையும், ஆலோசனைகளையும் விதை2விருட்சம் வரவேற்கிறது.

தாங்கள் படித்தவற்றை உங்களது நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள்


Leave a Reply

This is default text for notification bar
This is default text for notification bar
%d bloggers like this: