Saturday, August 13அரியவை அறிந்திட, தெரிந்தவை தெளிந்திட

சுஜாதாவின் கட்டளைகள் பத்து

1. ஒன்றின் மேல் நம்பிக்கை வேண்டும், ஏதாவது ஒன்று. உதாரணம் கடவுள், இயற்கை, உழைப்பு, வெற் றி இப்படி எதாவது… நம்பிக்கை நங்கூரம் போல. கேள்வி கேட்கா த நம்பிக்கை. கேள்வி கேட்பது சில வேளை இம்சை. நவீன விஞ்ஞானம் அதிகப்படியாகக் கேள்வி கேட்டு இப்போது தவி த்துக் கொண்டிருக்கிறது.

2. அப்பா, அம்மா இரண்டு பேரும் வேலை சொல்வது பல சமயங்க ளில் கடுப்பாக இருக்கும். ஒரு மாறுதலுக்கு அவர்கள் சொல்வதைச் செய்து பாருங்கள். அவர்கள் கேட்பது உங்களால் செய்யக் கூடியதாகவே இருக்கும். பொடிநடை யாகப் போய் நூறு கிராம் காப்பி பவுடர் (அ) ரேஷன் கார்டு புதுப் பித்தல் இப்படிதான் இருக்கும்.

3. மூன்று மணிக்குத் துவங்கும் மாட்டனி போகாதீர்கள். க்ளாஸ் கட் பண்ண வேண்டி வரும். தலை வலி வரும். காசு விரயம். வீட் டுக்குப் போனதும் பொய் சொல் வதற்கு ரொம்ப ஞாபக சக்தி வேண்டும். இந்த உபத்திரத்து க்கு உண்மையைச் சொல்லி விடுவது சுலபம். இளமைக் காலம், ஒளிக் கீற்றைப் போல் மிகவும் குறைந்த காலம், அதை க்யூ வரிசைகளிலும் குறைபட்ட தலைவர்களுக்காகவும் விர யம் செய்யாதீர்கள்.

4. நான்கு பக்கமாவது ஒரு நாளைக்குப் பொது விஷயங்களைப் படியுங்கள். பொது விஷயங் கள் என்றால் கதை, சினிமா, காதல் இல்லாதவை. உதார ணம் – யோக்கியமான செய்தித்தாள், மற்ற பேரைப் பற்றிக் கவலைப்படும் பத்திரி கைகள் அல்லது லைப்ரரி யிருந்து ஒரு புத்தகம்.

5. ஐந்து ரூபாய் சம்பாதித்துப் பாருங்கள். சொந்தமாக உங் கள் உழைப்பில், முயற்சியில், யோக்கியமாக, மனச்சாட்சி உறுத்தா மல். அடுத்த முறை அப்பாவிடம் ஆயிரம் ரூபாய்க்கு ஷர்ட், சுடிதார் கேட்கும் முன்.

6. இந்தச் தகவல்களை படிக்கும் நிலை மை பெற்ற நீங்கள் இந்திய சனத் தொகையின் மேல்தட்டு ஆறு சதவிகித மக்களில் ஒருவர். அன்றாடம் சோற்று க்காக அலையும், வசதியில்லாத கோடிக்கணக்கான மக்களைத் தினம் ஒரு முறை எண்ணிப் பாருங்கள்.

7. வாரத்தின் ஏழாவது தினமான ஞாயி றன்று என்ன செய்தாலும் காதல் பிஸி னஸ் வேண்டாம். காதலுக்கு ரொம்பச் செலவாகும். மனம், வாக்கு, காயம் (உடல்), எல்லாவற்றையும் ஆக்கிரமிக்கும் தீ அது. பொய் நிறையச் சொல்ல வேண்டும். வினோதமான இடங்க ளில் காத்திருக்க வேண்டும். இந்த வயதில் நாச மாய்ப்போன படிப்புத்தான் உங்களுக்கு முக்கியம். குறி ப்பு: பெண்களை சைட் அடிப் பதும், கலாட்டா பண்ணுவது ம், அவர்களுக்கு கர்சீப் முத லியன ரோடிலிருந்து பொறு க்கிக் கொடுப்பதும், உபத்திர மில்லாத கவிதை கள் எழுது வதும், காதலோடு சேர்த்தியி ல்லை.
8.எட்டு முறை மைதானத்தை சுற்றி ஓடினால் எந்தச் சீதோஷ்ண மாக இருந்தாலும் நெற்றி வியர்வை அரும்பும். எதாவது தேகப் பயி ற்சி செய்யவும். கடிகாரத்து க்குச் சாவி கொடுப்பதோ சீட்டாடு வதோ தேகப் பயிற்சி ஆகாது. எதையாவது தூக்கு ங்கள், எதை யாவது வீசி எறியுங்கள். உங்கள் உடலில் ஊறும் உற்சாகத்துக்கு ஓர் ஆரோக்கியமான வடிகால் தேவை. ராத்திரி சரியாக தூக் கம் வரும். கன்னா பின்னா எண்ணங்கள் தவிர்க்கப்படும். ஒழுங்காக சாப்பிடத் தோன்றும். பொது வாகவே சந்தோஷமாக இருக்கும்.
9. ஒன்பது மணிக்குள் வீட்டுக்கு வரவும். மிஞ்சிப் போனால் ஒன்பது மணி இரண்டு நிமிடம். ஒரு மணி நேரம் பாடம் அல்லது புத்தகம் படி க்கலாம்.
10. படுக்கப் போகும் முன் பத்து நிமி ஷமாவது அம்மா, அப்பா, அண்ணன், தங்கை யாருடனாவது பேசவும் (பே சுவது என்று சொன்னவுடன் காதலி யுடன் என்று நினைக்க வேண்டாம், நான் சொன்னது குடும்பத்தினருடன் மட்டும்). எதாவது ஒரு அறுவை ஜோக் அல்லது காலேஜில் நடந்த நிகழ்வுகள். சப்ஜெக்ட் முக்கியமில் லை. பேசுவது தான்.
இந்த பத்தில் தினம் ஒன்று என்று முயற்சி செய்து தான் பாருங் களேன்.
இணையத்தில் இருந்ததை இமயத்துடன் இணைக்கிறோம்

-.-
தங்களது கருத்துக்களையும், ஆலோசனைகளையும் விதை2விருட்சம் வரவேற்கிறது.

தாங்கள் படித்தவற்றை உங்களது நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள்

Leave a Reply

This is default text for notification bar
This is default text for notification bar
%d bloggers like this: