Monday, August 8அரியவை அறிந்திட, தெரிந்தவை தெளிந்திட

கடவுள் இருக்கிறாரா… இல்லையா…? – சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த்

(சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினி சொன்ன குட்டிக்கதை)

நேற்றைய விழாவில் ‘கடவுள் இருக்கிறாரா.. இல்லையா..’ என்பது குறித்து சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினி சொன்ன குட்டிக்கதை, அனைவரையும் கவர்ந்தது.

மேலும் கண்ணதாசன் நாத்திக ராயிருந்து ஆத்திகராக மாறிய து குறித்து ரஜினி சொன்ன ஒரு காரணம் இதுவரை பலருக்கும் தெரியாத விஷயம். அதை எழுத்தாளர்கள் பலரும் வியப்புடன் கேட்ட னர்.

அந்தக் கதை:

“ஆண்டவன் இருக்கான்… இல்லேன்னு யுகம் யுகமா பேசிக்கிட்டிரு க்காங்க. வசி ஷ்டருக்கும் விஸ்வாமித்திரருக்கும் சண் டை வருது. வசிஷ்டர் வாயால நான் பிர ம்ம ரிஷி பட்டம் வாங்கறேன்னு. விஸ் வாமித்திரர் ஒரு அகோரி. கடவுள் நம்பிக் கை இல்லாதவர். வசிஷ்டர் சாஸ்துவோ க்தமா… கடவுள், கைலாசம், வைகுந்தம், வேதம் அப்டி போறவரு. விஸ்வாமித்தி ரர் கடவுளை நம்பாதவர், பஞ்ச பூதங்க ளை நம்புறவர். அப்படிப்பட்ட விஸ்வாமி த்திரர் வசிஷ்டரிடமிருந்து பிரம்ம ரிஷி பட்டம் வாங்கினார். ஆக அந்த காலத்தி லேருந்தே கடவுள் இருக்கானா இல்லை யான்னு விவாதம் நடந்துகிட்டு தானிரு க்கு.

இப்ப ரீசன்டா, டிடி ரங்கராஜனோட டிஸ்கோர்ஸ் பார்த்தேன். அவர் ஒரு சம்பவம் சொல்றார். அவர் அமெரிக் காவில் ஒரு ட்ரெயின்ல ஒரு சயின்டி ஸ்ட். அவருக்கு முன்னால கொஞ்சம் சின்ன வயசு… பைபிள் படிச்சிக்கிட்டி ருக்கார்.

உடனே சயின்டிஸ்ட் அந்த இளைஞரி டம், ‘என்ன பண்றீங்க’ன்னு கேக்கறார். உடனே பைபிள் படிச்சிக்கிட்டிருக்கே ன்னு சொல்றார்.

‘இல்ல, என்ன வேலை செய்யறீங்க ன்னு’ கேக்கறார்.

உடனே ‘சயின்டிஸ்ட்’ என்கிறார் இளைஞர்…

‘ஓ.. சயின்டிஸ்டா, சரி என்ன படிச்சிக்கிட்டிருக் கே’…

‘பைபிள்’.. அப்படீன்னு இளைஞர் சொல்றார்.

உடனே, ‘ஏம்பா, அறிவிருக்கா… இது சயின்டிபிக் யுகம், சயின்டிபிக் காலம், எங்கேயோ போய்க் கொ ண்டிருக்கிறோம்… நீயும் சயின் டிஸ்ட் என்கிறாய். இன்னும் நீ மதம், கடவுள், பைபிள், கிறைஸ்ட்டு னு படிச்சிக்கிட்டு உட்காந்திருக்கியே, நாமளே இப் படி உட்கார்ந்துட்டா, எப்படி நாடு முன்னேறும். மக்கள் என்ன ஆவற து. கொஞ்சமாவது அறிவை வளத்துக்க வேண்டாமா.. இனி மேலா வது இந்த புக்கு, பைபிளையெல்லாம் தூக்கி போடு, கடவுளு, மண் ணாங்கட் டின்னு’ சொல் லிட்டார்.

‘சரி’..ன்னு கேட்டுக்கிட் டார்.

‘நீ ப்ரீயா இருக்கும்போது என்னை வந்து பார். இந் தா என் கார்டு… பேசலாம் ட-னு சொல்றார் சயின்டி ஸ்ட்.

ஸ்டேஷன் வந்ததும், இறங்குறாங்க. கிளம்பும்போது, ‘சரி, நான் என்னை உன்கிட்ட அறிமுகப்படுத்திக்கிட்டேன். நீ உன்னை என்கி ட் ட அறிமுகப்படுத்திக்கவே இல்லை யே’ன்னு கேட்டார் சயின் டிஸ்ட்.

உடனே, அந்த இளைஞர் தன் கார்டை கொடுக்கிறாங்க. அதை திருப்பி பார்த்தா , அது தாமஸ் ஆல்வா எடிசன்!

உடனே அந்த சயின்டிஸ்ட், ‘சார் மன்னிக் கணும்… நீங்க எனக்கு அப்பாயின்ட்மெ ண்ட் கொடுக்கணும். உங்களைப் பார்க்க ணும்னு’, கேட்கிறார்.

‘சரி வாங்கன்னு’ சொல்லி டைம் கொடுத்தார் எடிசன். அந்த டை முக்கு தாமஸ் ஆல்வா எடிசன் லேபுக் கு இந்த சயின்டிஸ்ட் போறா ங்க.

அந்த லேபுல, ஒரு பெரிய சோலார் சிஸ்டம் மாடல் ஒன்றை தாமஸ் ஆல் வா எடிசன் செஞ்சு வச்சிருக்கார். அதைப் பார்த்து விட்ட சயின்டிஸ்ட், ‘என்ன சார்.. இவ்வளவு அருமையா இருக்கு, இதை யார் செஞ்சாங்க, எத்த னை பேர் செஞ்சாங்க, பார்ட்ஸ் எங்கே கிடைச்சது’.. ன்னு கேட்டார்.

அதற்கு தாமஸ் ஆல்வா எடிசன், ‘திடீர் னு ஒரு நாள் கதவைத் திறந்து பார்த் தேன். இந்த மிஷின் இருந்துச்சி’ன்னு சொல்றார்.

‘சார், தமாஷ் பண்ணாதீங்க. நான் சீரியஸா கேக்கறேன். இதை எப்படி செஞ்சீங்க’ன்னு கேக்கறார் சயி ன்டிஸ்ட்.

‘இல்லப்பா.. உண்மையிலேயே நான் ஒண்ணும் பண்ணல. திடீர்னு கதவை திறந்து பார்த்தேன். இது இங் கே இருந்தது’…ன்னு எடிசன் சொன் னாங்க.

‘சார்… சீரியஸாவே நான் கேக்கறே ன்.. நான் தெரிஞ்சிக்க ஆசைப்பட றேன்… சொல்லுங்க’ன்னு கேட்டார் சயின்டிஸ்ட்.

‘ஏம்ப்பா… நீங்க சயின்டிஸ்ட்டுங்க.. திடீர்னு ஒரு நாள் காஸ்மோஸ் (பிரபஞ்சவெளி) உருவாச்சின்னு சொல்றீங்க. திடீர்னு காஸ்மோ ஸ் உருவாகும்போது, இது உருவாகக் கூடாதா? கிரியேஷன்… Where there is a creation there should be a creator… படைப்பு இருந்தா, படைப்பாளி இருந்து தான் ஆகணும். Without the creator there is no creation. So கடவுள் இருக் கார்!’, சயின்டிஸ்ட் சைலன்ட் ஆகிட்டார்.

இதை ஏன் சொல்றேன்னா… இது வந்து நடந்ததா இல்லையா என்ப து வேறு.. தாமஸ் ஆல்வா எடிசன் அங்கே இருந்தாரா இல்லை யான்றது டிஃப்ரன்ட்… சொன்ன வர் இதை எங்கேயாவது படிச் சிருப் பார் டெபனிட்டா…

ஆனா, இதை எழுதினவர் என்ன சொல்ல விரும்பினார்… கடவு ள் இருக்கார்னு சொல்றதுக்கு, இவர் இந்த சப்ஜெக்டை எடுத்து க்கிட்டார். இதுக்கு இந்த சிச்சு வேஷன் கிரியேட் பண்ணார். இதுக்கு ரெண்டு சயின்டிஸ்டை உருவாக்கினார். தாமஸ் ஆல்வா எடிசனை கொண்டு வந்தார். அவர் வாயால சொல்ல வச்சதாலதான், இது இந்த அளவு ஆழமா இது போகுது. இதான் ரைட்டருடைய வேலை. அந்த எழுத்தோட்ட ம் இருக்கு பாருங்க… அது ப்யூட் டிபுல்.

இந்த மாதிரி ஒரு ஓட்டத்தை நான் ராமகிருஷ்ணனிடம் பார் த்தேன். புதுசா இருக்கு. கண்டு பிடிக்கிற சிச்சுவேஷன்ஸ் டிஃப ரெண்டா இருக்கு. பாத்திர ங்கள் வித்தியாசமா இருக்கு. ஒண் ணொன்னும் வித்தியாசமா இருக்கு. எழுத்துங்கறது எவ்வ ளவு பவர்புல்னு நான் சொல்லி நீங்க தெரிஞ்சிக்க வேண்டிய நிலை இல்லை!

கம்ப ராமாயணத்தை கொளுத்த முயன்ற கண்ணதாசன்

கவிஞர் கண்ணதாசன் கொஞ்சகாலம் நாத்திகராக இருந்தார். அப்போ, கம்பரா மாயணத்தை எரிக்க முயன்றார். கெரசி ன், தீப்பெட்டி, கையில் கம்பராமாயண ம்… கொளுத்த வேண்டியதுதான் பா க்கி. ஒரு நிமிஷம் யோசிச்ச கண்ணதாசன், சரி… அப்படி என்னதான் இருக்கு இதுல. ஒருவாட்டி படிச்சுட்டு எரிச்சிட லாம்னு, படிக்க முயன்றார். பின்னர் அவர் அந்த புத்தகத்தை வைக்கவே இல்லை. முழுவ துமாக படித்து முடித்த பிறகு, அந்தப் புத் தகத்தை வைத்து அதன் முன் விழுந்து வணங்கினார். நாத் திகராக இருந்த கண்ண தாசன் ஆத்திகராக மாறிட்டார்!

படைப்பாளி கஷ்டப்படக் கூடாது!

எழுத்துக்கு, வார்த்தைக்கு அவ்வள வு சக்தி உள்ளது. படைப்புகளுக்கே இவ்வளவு சக்தி என்றால், படைப் பாளிகளுக்கு எவ்வளவு சக்தி இருக் கும். நாம் படைப்பாளிகளை நன் றாக வைத்திருந்தால், அவர்கள் பல நல்ல படைப்புகளை தந்து கொண் டே இருப்பார்கள். ராமகிருஷ்ணன் மேலும் பல சாதனைகளை படைக்க வாழ்த்துகிறேன். படைப்பாளி கஷ்ட ப்படக்கூடாது. அவர்களா நன்றாக வைத்துக் கொள்ள வேண்டும். நல்ல சூழலில் இருக்க நாமெல் லாரும் துணை நிற்க வேண்டும்,”

இணையத்தில் இருந்ததை இமயத்துடன் இணைக்கிறோம்
-.-
தங்களது கருத்துக்களையும், ஆலோசனைகளையும்
விதை2விருட்சம் வரவேற்கிறது.
உங்கள் அபிமான வரவேற்பை பெற்றுவரும் உங்கள் விதை2விருட்சம் இணையத்தில் விளம்பர செய்ய விரும்புவர்கள் vidhai2virutcham@gmail.com என்ற மின்னஞ்சலில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு அன்புடன் கேட்டுக்கொள்ளப்படுகிறார்கள்

Leave a Reply

This is default text for notification bar
This is default text for notification bar
%d bloggers like this: