Friday, September 30அரியவை அறிந்திட, தெரிந்தவை தெளிந்திட

ஆடையால் அல்ல, ஆளுமையால் பேசப்படுங்கள்! – – ருக்மணி பன்னீர்செல்வம்

இத்தாலியின் விடுதலைக்காக போராடிக் கொண்டிருக்கும் வீரர் களிடையே எழுச்சி உரை ஆற்றிக் கொண்டிருந்தார் கரிபால்டி.

ஒரு வீரன் எழுந்து மிகஆவேசத்துடன் கரிபால்டியை நோக்கி ஒரு கேள்விக்கணையை வீசினான். “நாங்கள் எவ்வளவுதான் தீவிரமாக போரிட்டாலும் எங்களுக்கு என்ன கிடைத்து விடப்போகிறது ? காயமும் மரணமும் தானே?”

ஒரு சாந்தப் பார்வையை பார்த்தபடி மிகப் பொறுமையாக கரி பால்டி சொன்னான். ” ஆம் வீரனே! நீங்கள் காயப்படலாம். மரணி க்கவும் நேரலாம். ஆனால், நம் சந்ததியினர் சுதந்திர மாய் வாழ இத்தாலி விடுதலை பெறுமே!”

கரிபால்டியை கேள்வி கேட்க வேண்டுமென்று நினைத்திருந்த மற்ற வீரர்களும் இப்பதிலால் அடங்கிவிட்டனர். சுய பரிதாபத் தால் அலுப்பும் சலிப்புமாய் இருந்த வீரர்களையும் தன் வசப் படுத்தி மீண்டும் போரிடுகின்ற வல்லமையை தட்டி எழுப்புகின்ற ஆளுமை கரிபால்டியிடம் இருந் தது.

எப்படி போராடுகிறோம் என்ப தை விடவும் எதற்காகப் போரா டுகிறோம் என்பது முக்கியம்.

சிலர் புறத்தோற்றத்தைப் பற்றி க் கூட கவலைப்படுவதில்லை. அது இன்னும் மோசமானது. பல விமர்சனங்களுக்கு அவர்களை உள்ளாக்கிவிடக் கூடியது.

ஒரு மனிதரிடம் எந்த அளவிற்கு பழகுவது என்பதை அவர்களின் புறத் தோற்றம்தான் முதலில் முடிவு செய்கிறது. நாம் ஒருவரைச் சந்திக்கச் செல்லும்போது முதலில் அவர் மனதில் பதிவது நம்முடைய புறத் தோற்றம் தான்.

நம்மால் நம்முடைய உயரத்தையோ, நிறத்தையோ, உடலமைப் பையோ தீர்மானிக்க முடியாது. முழுமையாய் மாற்றியமைக்க வும் முடியாது. ஆனால் அவரவர் உடலமைப்பு, உயரம், நிறம், பரு மனுக்கு ஏற்றாற்போல் உடைய ணிய முடியும். கௌரவமான வெளித் தோற்றத்தை செய்து கொள்ள முடியு ம். வசதியிருந்தால் தான் என்றில் லை. எளிமையிலும் சிறப்பாக நாம் காட்சியளிக்க முடியும்.

எந்த இடத்திலும் கண்ணியமான தோற்றப் பொலிவோடு விளங் குதல் என்பது எல்லோருக்கும் சாத்தியமே. அதனைத் தொடர்ந்து கடைப் பிடித்தல்தான் நாம் செய்ய வேண்டியது. புறத்தோற்றம் பொலிவாய்த் திகழ்தல் என்பது பேச்சு, நடை, அங்க அசைவுகள், மேனரிசம் போன்றவற்றை உள்ளடக்கியதாகும்.

ந்த அளவிற்கு புறத்தோற்றத்திற் கு கவனம் செலுத்துகின்றோமோ அதை விட அதிகமாய் நம்முடைய ஆளுமையை வளர்த்துக் கொள்வத ற்கும், செயல் படுத்துவதற்கும் கவனம் செலுத்துதல் வேண்டும்.

நாம் வெற்றியடைதல் என்பது நம் முடைய ஆளுமைத் தன்மையில் அடங்கியிருக்கிறது என்பதை உணருதல் வேண்டும்.

புகழ்பெறுதல் என்பது, ஏதோ ஒருமுறை பெற்றுவிட்டால் போதும் என்பதோடு நின்று விடுவதில்லை. நிலைத்த புகழில் தொடர்ந்து நம்மை நிறுத்தி வைத்தல் அவசியம். அதனைப் பெறுவதற்கு உதவு வது நம்முடைய ஆளுமைப் பண்புகள் தான்.

புகழடையும் வரை நம்மை கண்டு கொள்ளாமல் ஒதுக்கி வைக்கும் கூட்டம் தான் நாம் புகழ் பெற ஆரம் பித்தவுடனே விமர்சனக் கணைக ளையும் வீச ஆரம்பிக்கும். அவற்றை எதிர் கொள்வதில் மிகவும் நுட்பம் தேவை. அதுவும் ஆளுமைப்பண்பால் மட்டுமே சாத்தியம்.

உயர்ந்த இலக்கை மையப்படுத்தி போராடும் போது பலவகையி லும் துன்பப்படுதல் நேரிடத்தான் செய்யும். துன்பத்தை பெரிது படுத்தாமல் நோக்கத் தில் குறியாய் இருந்தால் துன்பத்தை தாங்கு கின்ற வலிமை வசப்படும்.

பயங்கரவாதிகளும், தீவிரவாதிகளும், கொடூரக்காரர்களும் நிரம்பி வழியும் இடம் தில்லி திஹார் சிறை. இங்கு பணி யாற்ற வேண்டும் என்றாலே காவல் துறை அதிகா ரிகள் எல்லாம் அலறுகின்ற சூழலில், பணியேற்ற வர்கள் எப்போது மாறுதல் வாங்கிக்கொண்டு வேறு இடத்திற்குச் சென்று விடலாம் என முயற்சிசெய்து மாறிக்கொண்டிருக்கும் வேளையி ல் ஒரு தண்டனையாகவோ அல்லது வேண்டுமென் றோ ஒப்படை க்கப்பட்ட பணியை ஏற்றுக் கொண்ட மிக்க துணிச்சலுடனும் நம்பிக்கையுட னும் உள்ளே நுழைந்தார் ஒரு ஐ.பி. எஸ் அதிகாரி.

திறமையும், பொறுமையும் இருந்தால் எந்தச் சூழ்நிலையையும் மாற்றியமைக்க முடியும் என்பதில் மிக அழுத்தமான நம்பிக்கையு டையவர் அவர்.

திஹார் சிறையில் இதுவரை பணிபுரிந்த அதிகாரிகள் கடைப் பிடி த்த அனைத்து வழிமுறைகளை யும் ஒதுக்கிவைத்துவிட்டு புதிய அணுகுமுறைகளை கையாள ஆரம்பித்தார். ஒரு அதிகாரிக்குரி ய கடுமையான செயல்பாடுகளை எல்லாம் மென்மையாய் ஆக்கி சிறையில் இருப்பவர்களை தாங் களும் மனிதர்கள் தான். மனிதப் பண்புகளுக்கு உரியவர்கள்தான் என்பதை உணர வைத்தார்.

அதுவரையில் அவர்களுக்கு பழக்கமில்லாத தியானத்தை பழ க்கி மேற்கொள்ள வைத்ததோடு நிறைய தன்முனைப்பு பயிற்சி களை ஏற்பாடு செய்து அவர்களி ன் கொடூர குணங்களை மெல்ல மெல்ல குறைத்து வந்தார். சிறை வாசிகளின் தவறான பழக்கங்களை நிதானமாய் உணர வைத்து திருந் துகின்ற மனப் பாங்கை உருவாக்கி வந்தார்.

உள்ளே இருந்த 8500பேரும் நரகமாய் உணர்ந்த சிறைச்சாலை யை தன்னுடைய ஆளுமைப்பண்புகளால் அறச் சாலையாய் மாற்றி வந்தார்.

செல்வாக்கு படைத்தோர் மற்றும் அரசியல் வாதிகளின் கைப் பாவையாக ஆகிவிடாமல் தனக்கென ஒரு தனி பாணியை வகு த்து செயல்பட்டு வரும்போது உண்டான பல திசை எதிர்ப்புகளை யும், தடைகளையும், விமர்சனங்களை யும் தனியொரு ஆளாய் துணிச்சலோடு நின்று எதிர்கொண்டார்.

அவர் வேறு யாருமல்ல. இந்தியாவின் முதல் பெண் ஐ.பி.எஸ் அதிகாரி கிரண் பேடி தான்.

பல்வேறு துன்பங்களையும் சவால்களையும் எதிர்கொண்டு நின்ற தால்தான் உலகின் உயர்ந்த விருதுகள் எல்லாம் கிரண் பேடி யைத் தேடிக் கொண்டு வந்தன. எனக்கு மட்டும் ஏன் போராட்டமே வாழ்க்கையாகிப் போனது என்று புலம்புபவர்கள் எல்லாம் ஆளு மைப் பண்புகள் மிக்க கிரண் பேடியின் வாழ்க்கை வரலாற்றைப் படித்துப் பார்க்க வேண்டும்.

ஆளுமைப் பண்புகளை தெரியாதவர்களும், தெரிந்து செயல்பட விரும்புபவர்களும் மனித வள மேம்பாட்டுப் பயிற்சியாளர்களை அணுகுங்கள்.

– நமது நம்பிக்கை

Leave a Reply

This is default text for notification bar
This is default text for notification bar
%d bloggers like this: