Friday, December 9அரியவை அறிந்திட, தெரிந்தவை தெளிந்திட

இளம் பருவத்தினர் எதிர்கொள்ளும் பத்து பிரச்ச‍னைகள்! – மனநல மருத்துவர் ஷாலினி

குழந்தைகளாய் இருக்கும் வரை அப்பா அம்மா என்றாலே அடங்கிப் போய் அன்பாய் பழகியவர்கள் எல்லாம் இந்த பதின் பருவத் தை தொட்டு விட்டாலே போதும், புது புது பிரச்சனைகள் பல தலை தூக்கி விடுகின்ற ன. இப்படி பலதரப்பட்ட பதின் பருவ பிரச்ச னைகள் இருந்தாலும், மிக அதிகமாய் ஆலோசனை மையத் திற்கு வருபவை எவை தெரியுமா?
1. படிப்பில் வீக்
ஐந்தாம் வகுப்பு வரைக்கும் அவ்வளவு சூப்பரா படிச்ச பிள்ளை தான், என்னனே தெரியல, வர வர படிப்புல ரொம்வ வீக்காயிட்டே போய், மார்க்கெல்லாம் சொல்லிக்கி றா மாதிரியே இல்லை” என்ற புகாரு டன் வரும் பெற்றோர்களின் எண்ணிக் கை தான் மிக அதிகம். குழந்தையை அழைத்து விசாரித்தால், “எவ்வளவு படிச்சாலும் மறந்து போயிடுது” என்கி றார்கள், அல்லது, “புக்கை திறந்தாலே , பகல் கனவா வருது” என்கிறார்கள். பரிசோதித்து பார்த்தால் அநேக குழந்தைகள் புத்திசாலிகளாகவே இருந்தாலும், வெறு மனே மக் அடித்து, அர்த்தமே புரியாமல் படிக்கும் பாணி தெரிய வரும். இந்த “டப்பா அடிக்கும்” பாணி எல்லாம் சின்ன கிளாஸ் சிம்பிள் பாடங்களுக்கு ஓகே. ஆனால் பெரியகிளாஸ் போக போக , பாடங்களின் ஆழம் அதிகம், புரிந்து க்கொள்ள வேண்டிய மேட்டரின் அகல மும் அதிகம் என்பதால் இந்த மனப் பாட யுத்தி அதற்குமேல் பிரயோஜன மே படாது. 
முழு பாடத்தையும் அப்படியே முறுக்கி பிழிந்து வெறும் முக்கிய மான சாரை மட்டும் கரந்தெடுத்து, கரைத்து குடிக்கு ம் யுத்திகள் பல உள்ளன. நியாயமாய் பாடம் நடத்தும் ஆசிரியர்களே இந்த யுத்திகளையும்சேர்த்து மாண வர்களுக்கு சொல்லித்தந்தால்தான் கற்றவை நிற்கும் அதற்கு தக. ஆனால் என்ன செய்வது, இந்த யுத்திகளை எல்லாம் சொல்லி த்தர ஆசிரிய பெருமக்களுக்கு நேரம் இல்லா காரணத்தினால், இதை யெல்லாம் தனியாக சொல்லித்தர வேண் டியுள்ளது. இப்படி புரிந்து, படித்து, கிரகித்துக் கொள்ளும் யுத்திகளை தெரிந்துக் கொண்டாலே, அநேக மாணவர்கள் படிப்பில் முன்னேறி விடுகி றார்கள். அப்படியும் கொஞ்சம் முன்னே பின்னே என்று இருக்கும் மாணவர்களுக்கு மூளையை கூராக்கும் சில ஊக்க மாத்திரைகளை,  மருத்து வர்களின் பரிந்துரையின்பேரில் கொடுத்து முன் னேற்ற பார்க்கலாம்.
2. ஓவர் டென்ஷன்:
ஆணாக இருந்தாலும் பெண்ணாக இருந்தாலும் பொதுவாய் எல் லா பதின்பருவக்கார்ர்களை பற்றியும் வரும் அடுத்த புகார், இந்த முன் கோபம். அது வரை சொல் பேச்சை கேட்டு, அமைதியாய் வளைய வந்த பிள்ளைகள், பருவ வயதை தொட்ட உடனே, “எல் லாம் எனக்கு தெரியும், நீங்க ஒண்ணும் சொல்லவேண்டாம்” . என்று பெற்றோரையே எதிர்த்து பேசி விடுகிறார்கள். சரி பிள்ளை தான் ஏதோ மனநிலையில் ஏடா கூடமாக பேசுகிறதே, நாமாவது கொஞ்சம் விட்டு கொடுத்து போ வோமே என்கிற விவஸ்த்தையில்லாம ல் பெற்றோர், “உன்னை எவ்வளவு கஷ்ட ப் பட்டு, பெத்து வளர்த்து, இவ்வளவு பெரியா ஆளாக்கினேன், என்னையே நீ….” என்று முழம் முழமாய் லெக்சர் அடிக்க ஆரம்பித்து விட, பொருத்து பொரு த்து பார்த்து விட்டு, “உங்களை யாரு பெக்க சொன்னா ?” என்று பொறித்து தள்ளி விடு கிறார்கள் பிள்ளைகள். உடனே தாய்மா ர்கள் எல்லாம் மனமுடந்துபோய், இந்த பிள்ளைக்காக நான் என்னவெல்லாம் செய்திருப்பேன், என் அரு மை புரியாமல் என்னையே இப்படியெல்லாம் …” என்று இன்னும் நொந்துப் போகி றார்கள்.
இந்த வயதில் இந்த இளைஞர்களின் ரத்தத்தில் எக்கசெக்க ஹார் மோன்கள் பிரவாகமாய் சுரக்கின்றன. அதனால், தொட்டதிற்கெ ல்லாம் டென்ஷன், எரிச்சல், மூட் அவுட் என்று இள ரத்தம் எப் போதுமே ஒரு சல சலப்பை ஏற்படு த்திக் கொண்டிருக்கும். எதை யும் சகித்துக் கொள்ளும் தன்மை, பொரு த்துபோகும் பக்குவம், அடங்கி போகு ம் லாவகம் எதுவுமே இந்த வயதில் ஏற்படுவதில்லை. இதை புரிந்துக் கொண்டு, பெரிசுகள் நாம் மிக பக்குவமாய், ஹாசியமாய், தோழ மையாய் முக்கியமாய், பொறுமையாய் இவர்களை கையாண்டா ல் தான் ஹார்மோன்களின் ஆக்ரோஷம் தணிந்து அமைதியாவார் கள். இதை விட்டு விட்டு, “முளைச்சி மூணு இலை விடலை, அதுக்குள்ள இவ்வளவு திமிரா, உனக்கே இவ்வளவு னா, எனக்கு எவ்வளவு இருக்கும்” என்று போட்டி போட்டுக் கொண்டு, அவர்களை விட அதிக முதிர்ச்சியின் மையை பெரிசுகள் வெளிபடுத்தினால் , பிரச்சனை பெரிதாகிவிடும். அதனால் சிறியவர்கள் சினம் கொள் ளும் போது இந்த மாதிரி கோபதாபங்களை எப்படி நேர்த்தியாய் சமாளிப்பது என்பதை கற்றுத்தர இதையே ஒரு சந்தர்ப்பமாய் எடுத்துக்கொண்டு, பெரியவர்கள் சாந் தமாய் விஷயத்தை கையா ண்டாலே போதும். மனிதர்கள் இயல்பிலேயே மற்றவர்களை பார்த்து காப்பியடித்து தான் பலதும் பற்றுக் கொள்ளும் தன்மை கொண்டவர்கள் என்ப தால், முன் மாதிரி சரியாக் இருந்தால், இளைஞர்களும் தங்களை திறித்திக்கொள்வார்கள்,
 

3. ஓவர் கூச்சம்:

”விருந்தினர் வந்தால் ஒரு வணக்கம் சொல்வதில்லை, கடைக்கு போனால், எல்லாரும் பார்க்கு றாங்க, நான் இந்த பையை தூக் கீட்டு வந்தா சிரிப்பாங்க னுறது, மத்தவங்க முன்னாடி என்னை பத்தி ஏன் சொன்னே னு எல்லாரும் போன பிறகு திட்டுறது…” இப்படியாக, பதின் பருவ சிறுசுகளின் வெட்க உணர்வை பற்றி நிறைய புகார்கள் வருவதுண்டு. என்ன செய்வது, இந்த வயதில் நேரும் உடல் மாற்றங்கள் இவர்களை பிறர் எதிரில் கூசி போக செய் கிறது. போக போக இந்த கூச்சமெல்லாம் குறைந்து, முதிர்ச்சி வர வர தன்னம்பிக்கையும் தானே அதிகரி த்து, “ஆமா, நான் இப்படி தான், எனக்கு என்னை பிடிச்சிருக்கு, வேறு யாருடை ய அபிப்ராயமும் எனக்கு முக்கியமி ல்லை” என்று சுயமதிப்புக் கொள்ளவு ம் இவர்கள் முடிகிறது. என்ன இந்த அளவு சுவாபிமானம் வர குறைந்தது நான்கைந்து ஆண்டுகள் ஆகின்றன- அதுவரை இந்த வெட் கத்தை பெரிது படுத்தாமல் விட்டாலே, தானாய் தெளிந்து விடுகி றார்கள் இளையவர்கள். 


4. பியர் பிரஷர்.
பதின் பருவத்தினருக்கு தங்கள் சம வயதுக்காரர்களின் அபிப்ரா யம் மிக முக்கியம் என்று தோன் றுகிறது. இந்த சமவயதுக்காரர் கள் என்ன செய்கிறார்கள், என்ன சொல்கிறார்கள், எப்படி விஷய ங்களை அனுகுகிறார்கள் என்ப தை எல்லாம் மிக மும்முரமாக நோட்டம் விட்டு, அதை போல வே தானும் இருந்தால் தான் தன் னை “செட்டில் சேர்த்துக் கொள் வார்கள்” என்று அரும்பாடுபட்டு, மந்தையோடு மந்தையாய் கலந்து விட முயல்கிறார்கள். “உன் ஃபிரெண்டு சொன்னா தான் கேட்பியா? நான் சொன்னா கேட்க மாட்டியா?” என்று பெரிசுகள் என்ன தான் தலை பாடாய் அடித்துக் கொண்டாலும் இளையவ ர்களின் இந்த பழக்கத்தை மாற்ற முடியாது. காரணம் பெற்றவர்க ளை விட இந்த மாதிரி சமவயதுக்கார peers சிடமிருந்து அதிக விஷயங்க ளை கற்றுக்கொள்ளூம் படியாகத் தான் மனித மூளை யின் டிசைனே அமைந்திருக்கிறது. இந்த இயற்கை ஏற்பாட்டை மீறி அவர்களால் செயல் படமுடியாது. “ அப்படினா, கண்டவங்களோட சேர்ந்து கெட்டு குட்டிசுவரா போயி ட்டா?” என்று பெற்றவ ர்கள் பதைபதைக்கத் தான் செய்வார்கள். இதற்கு ஒரே வழி, உங்கள் குழந்தையின் பியர்க ளை பரிச்சைய படுத்திக்கொள்ளுங் கள். எந்த மாதிரி நண்பர்களுடன் பழக்கம் என்பதை நேரடியாக கண் காணித்தால் தானே, அவர்கள் போக் கு எப்படி என்பதை நீங்கள் சதா கண்காணிக்க முடியும். 

5. வயதிற்கு வருதல்: 
பெண்களூக்காவது பரவாயில்லை, புட்டு சுற்றுகிறேன் பேர்வழி என்று ஏரியா பெண்கள் எல்லாம் கூடி, தங்கள் வயதிற்கு வருதல் அனுபவத்தை பற்றி பேசி பகிர்ந்து க்கொள்கிறார்கள், அதனால் பெண்களுக்கு தங்கள் வயதிற்கு வரும் சமாசாரம் பற்றி தெளிவு ஏற்படிகிறது. பாவம், ஆண் குழந்தைகளுக்கு இந்த அதிர்ஷ்டம் இருப்பதில்லை. இவன் வயதிற்கு வந்தால், அம்போ என்று அப்ப டியே விடபடுகிறான். என்ன ஏது என்று சொல்லித்தர நாதியே இரு ப்பதில்லை. விளைவு, விந்து வெளியேறும் வயதுக்கு வருதல் அறிகுறியை இவன் ஏதோ பெரிய விபரீதம் என்று எண்ணி கல வரம் கொள்கிறான். இருக்கவே இருக்கிறார்கள் போலி டாக்டர் கள், இந்த சாதரண உடலியக்கத்தை பெரிய வியாதி மாதிரி பில்ட் அப்கொடுத்து இவர்கள் அச்சுறுத்த, “அய் நான் வயது க்கு வந்துட்டேனே,” என்று எண்ணி பெருமை கொள்ளவேண்டிய வாலிவ ன், “அய்யோ, எனக்கு வியாதி வந்து விட்டது” என்று தவறாக எண்ணி கவலை கொள்கிறான்.
”விந்து வெளியேறி விட்டது, அதனால் சாகக்கிடக்கிறேன்” என்ற வகை புகாருடன் ஆலோசனை பெற வரும் இளைஞர்களின் எண் ணிக்கை நல்ல வேலையாக இப்போதெ ல்லாம் குறைந்துக் கொ ண்டு வருகிறது. தமிழ் நாட்டு ஆண் சிங்கங்கள் எல்லாம் அறிவி யலை புரிந்துக்கொண்ட அறிவாளி கள் ஆகிவிட்டார்கள் போல. அப்படியே, தப்பித்தவறி, ஒன்றிரண்டு ஆண்கள் இந்த பிரச்சனை யோடு வந்தாலும், அவர்களது பயத்தை கிளப்பும் மூட நம்பிக்கை களை தெளிவு படுத்தி, அநாவசிய பதட்டத்தை தணிக்கும் மருந்து களை கொடுதாலே போதும், ”இதெல்லாம் ஒரு மேட்டருனு யாரா வது கவலைபடுவாங்களா!” என்று மாறிவிடுகிறார்கள் ஆண்கள் எல்லாம்.
 
6. சுய இன்பம்: 
என்ன தான் வேற்று கிரகத்தில் கொண்டு போய் வைத்து எவர் சவகாசமும் இல்லாமல் குழந்தையை மஹா பவி த்திரமாக வளர்க்க வேண் டும் என்று பெற்றோர்கள் முயன்றாலும் பருவ வயது வந்ததுமே பாலுணர்வும் தலை தூக்கிவிடும். நூறு ஆண்டுக ளுக்கு முன் என்றால் இந்த பருவம் வந்த உடனே திரு மணம் என்று ஒன்றை நடத்தி, ஒரு கலவியல் துணையை பெற் றோரே ஏற்பாடு பண்ணித் தந்திரு ப்பார்கள், தாபம் தோன்றும் போதெல்லாம் தாம்பத்தியம் கொள்ள ஏதுவாக இருந்துருக்கும். ஆனால் இந்த நூற்றாண்டிலோ, வயதி ற்கு வந்து பல வருடங்கள் கழித்து தான் திரு மணம் என்று நிலை ப்பாடுகள் மாறிவிட்டன. இதை பற்றி எல்லாம் சட்டையே செய்யாமல் இயற்க்கை இன்ன மும் அதே பதிமூன்று – பதி னேழு வயதிற்குள் எல்லோரையும் வயதிற்கு வர வைக்க, கூடவே தலையெடுக்கும் உடல் ரீதியான தேவைகளை எப்படி சமாளிப்பது என்று யாருமே சொல்லி தருவ தில்லை. தாபம் ஏற்படும் போதெல்லாம் தன்னை தானே சாந்தப் படுத்திக் கொள்ளும் டெக்னிக்கை அநேகமாக எல்லா ஆண்களும் சுயமாகவே தெரிந்துக் கொள்கிறார்கள். ஆனா ல் இது ஒரு பெரிய குற்றம் என்று சிலருக்கு தோன்றுவ தால், கவலை பட ஆரம்பித்து விடுகிறார்கள். ஆனால் இதில் பெரிய ஆட்சரியம் என்ன தெரியுமா? அமெரிக்கா, ஐரோபா, ஆஸ்தி ரேலியா, ஸ்காண்டினேவியா மாதிரியான பகுத்தறிவு அதிகம் உள்ள நாடுகளில் எந்த ஆணும் சுயஇன்பத்தை பெரிய தவராகவே நினைப்பதில்லை. பாலில்லாத குறையை போக்க, குழந்தை கையை சுவைப்பது போல, துணையில்லா சமயத்தில் தாபத் தை தணிக்க இதுஒரு சிம்பிள் டெக்னிக் , இதில் பெரிதாக ஃபீல் பண்ண என்ன இருக்கிறது என்பது இவர் களது மனப்பான்மை. ஆனால், இந்தியா, ஆப்பிரிக்கா, சீனா ஆகிய நாடுகளில் தான், அதுவும் படிக்காத ஆண்களிடம் தான் சுய இன்ப த்தை பற்றின அநாவசிய பயங்களும் குற்ற உணர்வும் இருக்கிற து. இதில் பெரிய வேடிக்கை என்ன தெரியுமா? இதே இந்தியாவில் தான் அந்த காலத்தில் ’ஜீவ காருண்யம்’ என்ற பெயரில், பொது இடங்களில் நடு கல்லை நிறுத்திவைக்கும் வழக்கம் ஒரு தர்ம காரியமாய் கருதப்பட்டு, பலரால் பின்பற்ற பட்டது. நடு கல்லை நடுவதில் என்ன பெரிய ஜீவ காருண்யம் என்று யோசிக்க தோன் றூகிறதா? போகிற வருகிற மிருகங்களுக்கு மதம் பிடித்தால், இந்த கல்லில் உராய்து சாந்தபடுத்த உதவுவது, புண்ணியங்களில் சிறந்த புண்ணியமாய் கருதப்பட்ட்து. ஆக, மிருகங்கள் சுய இன்பம் புரியகூட சாதனங்களை ஏற்பாடு செய்து கொடுத்த கலாச் சாரத்தில், மனிதன் சுய இன்பம் கொள்வதை பற்றி இத்தனை மூட நம்பிக்கைகள் தோன்றியது வேடிக்கை தான்! ஆக, மனிதர்கள் உட்பட, எல்லா ஜீவராசிகளிலும் தகுந்த துணை இல்லாத போது சுய இன்பம் கொள்வது என்பது இயல்பான ஒரு நடவடிக்கையே. என்ன, நடுகல்லே கதி என்று இதே வேலையாய் இருக்காமல், விளை யாட்டு, படிப்பு, பாட்டு, கூத்து, கேளி, கும்மாளம் என்று வேறு பல வழிகளிலும் சுகம் காணும் தன்மையை வளர்த்துக் கொண்டால், இன்பம் கொள்ளை கொள்ளையாகுமே!

7. முதல் காதல்: 

மூளை சுரக்கும் ஹார்மோன்கள் ஏற்கனவே எதிர்பாலின கவர்ச்சி யை தூண்டிவிட, கூடவே உடகங் களும், அதன் ஊக்கத்தால் நண் பர்களும் ”சூப்பரா இருக்கும் செய்து பார்”, என்று காதலை பெரி தும் சிபாரிசு செய்ய, கேட்க வேண்டுமா! காதல் என்கிற போதை இளமனதுகளை ஈர்க்க ஆரம்பித்துவிடுகிறது. இதனால் “எட்டாவ து தான் படிக்கிறா, அதுக்குள்ள காதல் என்ன வேண்டி கிடக்குது. வயசுக்கு மீறுன வேலையெல்லாம் செய்யுறாளே” என்று பதறும் தாய்மார்கள் பலர்.
உண்மை என்ன தெரியுமா?
பதிமூன்று வயதில் ஒரு பெண் காதல் வயப்படுவதென்பது வயதி ற்கு மீறிய செயலே இல்லை. மனிதன் தோன்றிய காலம் முதல் பெண்களுக்கு முதல் காதல் ஏற்படும் வயதே இது தான். முதல் காதல் என்றால், இன்னும் நிறைய முறை வேறு காதல் வருமோ என்கிறீர்களா? ஆமாம். உயிர் உள்ள வரை எதிர் பாலினத்தின் மேல் ஈர்ப்பும் அவ்வப்போது காதலும் ஏற்படும் படி யாக தான் இயற்கை மனிதர்களை வடிவமைத்துள்ளது. அதனால் மகள் காதல் கொண்டு விட்டாளே என்று ஓவராய் பதராதீர்கள். அந்த வயதில் முதல் காதல் கொள்வது அவள் உடம்பில் ஹார்மோன் கள் நார்மலாய் ஊருகின்றன, அவள் ஒரு நார்மல் பெண் என்பதற்கான அறிகுறி. 
ஆனால் இது அவளுக்கு முதல் அனுபவம் என்பதால் சினிமாவில் வருவது போல காதல் மஹா அழகான, புனிதமான உணர்வு என்றெ ல்லாம் அவள் தவறான கற்பனையில் மிதக்கக்கூடும். உடனே அத்தை, மாமி என்று யாராவது ஒரு பெண் உறவினரை பிடியுங்கள். அல்லது ஒரு கவின்சிலரை அனுகுங்கள். முதல் காதல் சொதப்பல்களை பற்றி விளையாட்டாக பேசி புரியவைத் தாலே, ’ஓகோ, இது இந்த வயதில் எல்லோருக்கும் ஏற்படுகின்ற ஒரு மிக சாதாரண் உணர்ச்சி தான்’, என்பதை புது இளைஞி புரிந்துக்கொள்வாள். இந்த புரிதலே அவள் முதல் காதலின் புனித த்துவத்தை குறைத்து விடும் என்பதால், கொஞ்ச நாள் கழித்து இந்த உணர்வு அவளுக்கே போரடிக்க ஆரம்பித்துவிடும். சினிமா வில் சொல்வது போல காதல் அவ்வளவு ஒன்றும் ஸ்வாரசிய மான உணர்வு இல்லை என்று புரிந்த்துமே, அதன் போதையிலி ருந்து அவள் வெளி வந்துவிடுவாள்.
 

8. மூட் அவுட்

தின் பருவத்தினர் பலரும் அடிக்கடி மனநிலை மாற்றங்களுக்கு உள்ளாவ தால், திடீர் கோவம், திடீர் அழுகை, திடீர், “என்னை கண்டாலே யாருக்கு பிடிக்கல!” மாதிரியான உணர்ச்சி வெடிப்புக் கள் ஏற்படுகின்றன. மூளை யின் நரம்புகள் இந்த வயதில் அதிக மாக வளருவதால் அடிக்கடி சிக்காகி விடுவதாலும், புதிதாய் ரத்ததில் ஓடும் ஹார்மோன்கள் இன்னும் ஒருனிலைபடாத தாலும் இந்த வயதுக்காரர்களுக்கு அடிக்கடி இப்படி மூட் அவுட் ஆவது சகஜம். பெண் குழந்தைகள் “என்னை யாருமே புரிஞ்சிக்க மாட்டேன்றாங்க!” என்று புலம்பி அழுவதும், ஆண்கள் “என்னை கவனிக்கிறதே இல்லை” என்றி எரிந்து விழுவதும் உங்கள் மேல் உள்ள கோபத்தினால் அல்ல, ரசாயண ஸ்ருதிபேதத்தினால். அத னால் சிறுசுகளோடு சரி சம்மாய் கத்தி சண்டையை பெரிதாக்கா மல், அந்த நேரத்திற்கு அமைதி காத்து, பிறகு விளக்கம் தந்து புரிய வைக்க முயன்றால் தான் குடும்ப நிம்மதியை காப்பாற்ற முடியும்.
 

9. ஆக்ரோஷம். 

குறிப்பாக நிறைய இளைய ஆண்களை அவர்களது பெற்றோர்கள் இந்த காரணத்திற்காக தான் சிகிச்சை க்கை அழைத்து வருகிறார்கள். “முன் னெல்லாம் அவன் உண்டு அவன் வேலை உண்டுனு குட் பாயா இருந்த பையன் தான். பெரியவங்கன்னா அவ்வ ளவு மரியாதையா இருந்த பிள்ளை, இப்ப எல்லாம், நீ சொன்னா, நான் கேட்கணூ மானு எதிர்த்து பேசுறான். அடிக்க கைய ஓங்குனா, பதிலுக்கு அடிக்க வர்றான். நேத்து ஏதோ திட்டினேனு ரிமோட்டை தூக்கிஎரிஞ்சதுல அது ஒடஞ்சே போச்சு. எங்கிருந்து தான் அவ னுக்கு இவ்வளவு ஆத்திரம் வருதோ?”
வேறெங்கும் இல்லை. அதே ஹார்மோ ன்கள் தான். ஆண் குழந் தை வயதிற்கு வருவதே டெஸ்டோஸ் டீரான் என்ற ஹார்மோனி ன் சுரத்தலால் தான். இந்த ஹார்மோன் சுரக்க ஆரம்பித்து விட்டால், ஆக்ரோஷம் ததும்ப அரம்பித்து விடும், உடல் பலம் அதிகரி த்து விடும், எதிலுமே வேகம், வீரம், அவசரம் என்கிற போக்கு ஏற்படும். பழக பழக டெஸ்டோஸ்டீ ரானின் இந்த தன்மையை எப் படி சாமார்தியமாய் கையாள்வது என்பதை இவர்கள் காலப்போக் கில் கற்றுக்கொள்வார்கள் தான் என்றாலும் வயதிற்கு வரும்போதே இந்த உணர்ச்சி மேலாண்மை எதுவும் சாதியமாவதில்லை தானே. அதனால் தோலுக்கு மேல் வளர்ந்த பிள்ளையை ஓவராய் மிரட்டி அவன் “நானும் ஆம்பிளை தான்” என்கிற ஆக்கிரோஷத் தை கிளறாமல் முடிந்த மட்டும் அன்பாய்பேசி, தண்டத்தை எடுக் காமல் வெறும் சாம, தான, பேத முறைகளிலேயே இளம் ஆண்க ளை கையாள்வது தான் புத்திசாலி தனம்.

10. தீயவை தீய பயத்தலால்…..

குழந்தை பருவம் போய் வாலிய வயதை அடையபோகும் எக்களி ப்பில், எதை எதையோ பரிட்சை செய்து பார்க்க தோன்றும் இள மனம். புகை, மது, மாது, பிற போதை வஸ்துக்கள் என்று களவும் கற்றுமறக்க முயலும் வயது இது தான். இந்த போதை வஸ்துக் கள் கூட ஒரு வகையில் மனிதர்களை தரம் பிரித்து யார் பிழக்க தோதானவர்கள் என்று சோதித்து பார்க்கும் ஒரு test for survival தான். இத்தனை வகை போதை பொரு ட்கள் இருந்தும் யார் இதில் எது வும் மாட்டிக் கொள் ளாமல் தப்பித்து பதின் பருவத்தை தாண்டி வருகிறார்களோ, அவர்க ளே வாழ்வை ஜெயிக்க லாயக்கான புத்திசாலிகள் ஆகிறார்கள். ஏன் தெரியுமா? பெட்டிக் கடையில் சின்ன சின்ன பாக்கெட்டில் தொங்கும் வாசனைமிக்க பான் ரக பொருளானாலு ம், ஃபாரின் சரக்கு, ஒஸ்தி சரக்கு, லோக்கல் சர க்கு என இந்த வகை மது பானமானாலும், அவ்வளவு ஏன், சட்டம் போட்டு தடுக்கப்படும் மிக மோசமான போதை பொருட்களானா லும், அவை எல்லாமே அடிப்படையில் வேலை செய்கின்ற விதம் ஒன்றுதான். மூளை யின் இன்ப மையத்தை தூண்டி, மதி மயக்குகி ன்றன. அத்தோடு, ஆண்மை /பெண்மை திசுக்களை அழித்து விடுகி ன்றன. ஆக, போதை வயப்பட்ட மனிதர் கள் இன பெருக்க வாய்ப் பை இழப்பது தான் இயற்கையின் ஏற்பாடு. இந்த விவரங்கள் எல்லாம் சிறுசுகளுக்கு தெரியாதென்பதால் விளையாட்டு தனமா ய் போதை பொருட்களை பயன்படுத்த ஆரம்பித்து விடுகிறார்கள். ஆனால் ஒரு முறை மட்டுமே உபயோகித்தாலும், உடனே தொற் றிக்கொள்ளூம் தன்மை இருப்பதனால் தானே அதை போதை பொருள் என்றே சொல்கி றோம். ஆக சர்வைவலு க்கு ஃபிட் ஆன புத்திசாலிகள் அஞ்சுவது அஞ்சல் அறிவார் தொழில் என்று இந்த பழக்கதுக்கே ஒரு பெரிய கும்பிடு போட்டு ஜகா வாங்கி விடுவார் கள்.

எவ்வழி பெரிசுகள்…

என்ன இருந்தாலும் பதின் பருவம் என்பது காற்றாற்று வெள்ளம் மாதிரி ஹார்மோன்கள் எந்த பதப டுத்தலும் இன்றி பச்சையாய் ஓடும் வயது. இந்த வெள்ளத்தை எப்படி அனைகட்டி அமோக விளைச்சலு க்கு ஆட்படுத்துவது என்று சொல்லி த்தர யாரவது தேவை. அப்பா அம்மா, அண்ணன் அக்கா, ஆசிரியர், மதகுரு ஆகிய பெரிசுகள் எல்லாம் மொக்கை போடுங்கள், பெரிதாய் லெக்சர் அடிப்பார்கள். இப்படி இல் லாமல் தம்முள் ஒருவராய் இருந்து கேலிபேச்சு, சிரிப்பு, கலகலப்புடனே ”சரக்கு வேண்டாம் மச்சி, இனிக்கு கிரவுண்டு பக்கம் போய் கலாய்சிட்டு வரலாம்” என்று வாழ்வியல் வித்தைகளை சுலபமாக சொல்லித்தரும் ஒரு சீனிய ரின் ஜாலி டிப்ஸ் இருந்தால் இளைஞர்கள் எப்போதுமே சரியான தடத்தில் இருக்க உதவும். 
இளைஞர்களுக்கு விளையாட்டாய் விவரங் களை சொல்லித்தர எப்போதுமே ஒரு மூத்த ஸ்நேகிதர் தயாராக இருப்பது அவசியம். சும்மா இளைஞர்களை குறை சொல்லிக் கொ ண்டில்லாமல் நம்மை போன்ற பெரிசுகள் எல் லாம் இப்படிப்பட்ட ஜாலியான சீனியர்களாய் மாறினாலே போதும், பதின் பருவ பிரச்சனைக ளை தாண்டி பிரமாதமாய் வெளிவந்து விடுவா ர்கள் நம் இளைஞர்கள்.

5 Comments

Leave a Reply

This is default text for notification bar
This is default text for notification bar
%d bloggers like this: