Wednesday, September 28அரியவை அறிந்திட, தெரிந்தவை தெளிந்திட

வெப் கேமராவினைச் சிறப்பாக பயன்படுத்துவது எப்படி?

இன்டர்நெட் பயன்பாடு என்பது நாள்தோறும் அடிக்கடி நடைபெறு கிற நிகழ்வாக மாறிய பின், வீடியோ கான் பரன்சிங் என்பதுவும் பரவலான ஒரு பழக்க மாக உருவாகிவருகிறது. இதனால் இதற்கு அடிப் படையான வெப் கேமரா பயன்பாடும் பெருகி வருகிறது.

கடந்த மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் நீங்கள் உங்கள் இல்லத்திற்கு அல்லது அலுவலக த்திற்கோ கம்ப்யூட்டர் வாங்கி இருந்தால் நிச்சயமாய் அதில் வெப் கேமரா ஒன்று இணைத்து வாங்கியிருப்பீர்கள்.

அதுலேப்டாப் ஆக இருந்தால் இப்போதெல்லாம்திரையின் மேலாக சிறிய அளவில் வெப் கேமரா இணைத்தே தரப்படுகிறது. வெப் கேம ராவினைச் சிறப்பாக எப்படி பயன் படுத்துவது எனப் பார்க்கலாம்.

எல்லாமே லைட்டிங் தான்:

வெப்கேமரா பயன்படுத்துவது என் பது ஜஸ்ட் லைக் போட்டோகிரா பி போன்றதுதான். இங்கே நகரும் ஆப் ஜெக்ட்களைப் படம் பிடிக்கி றோம். எனவே போட்டோ எடுப்பதி ல் என்ன என்ன அம்சங்களை நாம் கடைப் பிடிக்கவேண்டும் என எண்ணு கிறோமோ, அவற்றையே இங்கும் நாம் பின்பற்ற வேண்டும் . இதில் முக்கியமானது லைட் டிங்.

கேமராவின் எல்லையில் வரும் பொருட்கள் மற்றும் ஆட்கள் நல்ல ஒளியில் இருக்க வேண்டியது மிக அவசியம். இதனால் இவற்றின் இமேஜ் நல்ல ஒளியுடனும் துல்லித மாகவும் இருக்கும். எனவே கம்ப்யூ ட்டர் முன் அமர்ந்து உங்களை வெப் கேமரா மூலம் படம் எடுப்ப தாக இருந்தால் உங்கள்மீது ஒளி விழும் வகையில் சிறிய டேபிள் லைட் ஒன்றை மானிட்டர் அருகே உங்கள் மீது ஒளிவிழும் வகையில் அமைப்பது நல்லது.

இதிலும் கூட ஒளி நேரடியாக உங்கள் மீது விழாமல் வெளிச் சத்தின் பிரதிபலிப்பு உங்கள் மீது விழுந்தால் உங்களுக்கும் கூச் சம் இருக்காது. ஒளியும் சிறப்பான முறையில் அமையும்.

பேக் ரவுண்ட் லைட்:

உங்களுக்குப்பின்புலத்தில் இருக்கு ம் ஒளி எவ்வாறு அமைய வேண்டு ம் என் பதனையும் இங்கு கவனிக்க  வேண்டும். உங்கள்மீது விழும் ஒளி யைக் காட்டிலும் பின்புறத்தில் மிக வும் பிரகாசமாக ஒளி இருந்தால் கேமராவில் உங்களுடைய உருவ ம் தெளிவில்லாமல் பிசிறடித்த நி லையில் இருக்கும்.

எனவே உங்கள் முன்னால் இருக் கும் ஒளியைக் கூடுதலான நிலை யிலும் பின்புற ஒளியை அதற்கும் குறைவானதாக அல்ல து திரை வைத்து நீக்கப்பட்ட நிலையிலும் வைக்க வேண்டும்.

கேமரா அமரும் இடம்:

வெப் கேமரா பயன்பாட்டில் கேமரா அமரும் இடம் முக்கியமான அம்சமாகும். உங்கள் கண்களுக்கு இணை யான இடத்தில் கேமரா இருப்பது சிறப்பா கும். இதனால் உங்கள் முகம் தெளிவாக வெளிப் படும். குறிப்பாக பிசினஸ் குறித்த வீடியோ கான்பரன்ஸில் நீங்கள் இருந்தா ல் இது உங்களைச் சிறப்பாக எடுத்துக் கா ட்டும்.

எனவே நேர் எதிரே இருக்கும் மானிட்டரில் கேமராவை உங்கள் முகத்திற்கு இணை யான கோட்டில் வைத்திடவும். அதே நேரத் தில் வெப் கேமராவிற்கு மிகநெருக்கமாக நீங்கள் செல்லக்கூடாது.

மானிட்டர் செட்டிங்:

வெப் கேமரா பயன்படுத்தும் போது உங்கள் கம் ப்யூட்டர் மானிட்ட ரை முறையாக செட்டிங் செய் திட வேன்டும். பிரைட் னஸ் மற்றும் காண்ட்ரா ஸ்ட் ஆகிய இருசெட்டிங்குகளையும் கூடுமான வரையில் குறைத்தே அமைக்க வேண்டும். இத னால் மானிட்டரில் இருந்து வரும் ஒளி உங்கள் முகத்தில் அடிக்காமல் இருக்கும்.

வெப் கேமராவில் நீங்கள் பிடிக்கப்படுவதாக இருந்தால் வெள்ளை நிறத்தில் சட்டை அணிவது நல்ல து. இதனால் நல்ல ஒயிட் பேலன் ஸ் கிடைக்கும். நீங்கள் எல்.சி.டி. மானிட்டர் பயன்படுத்துவதாக இரு ந்தால் மேலும் ஒரு கூடுதல் பாது காப்பினை மேற்கொள்ள வே ண்டு ம்.

இவ்வகை மானிட்டரில் போலரைசிங் லைட் வெளிப்படும். இதன் குவியல் படுகையில் உங்கள் கண்களில் கண்ணாடி அணிந்திருந் தால் அது பிரதிபலிக்கப்படும். எனவே கேமரா லென்ஸ் முன்னால் ஒரு போ லரைசிங் பில்டர் பொருத்துவது அவசி யம்.

பதியும் முன் பொறுமை:

தொடர்ந்து உங்களைப் படம் பிடித்து பதிவதாகவோ அல்லது உடனு டக்குடன் அனுப்புவதாகவோ இருந்தால் பதியத் தொடங்குமுன் சில விநாடி கள்காத்திருக்கவும். ஏனென் றால் வெப்கேமராவிற்கு போகஸ்  செய்து பெறும் படத்தை அட்ஜஸ்ட் செய்திட சிறிது நேரம் தேவை.

எனவே பதியும் பட்டனை அழுத்திய பின்னரும் சிறிது நேரம் பொறுமை யாகக் காத்திருந்து பின் உங்கள் பாடலை ஆடலை வைத்துக் கொ ள்ளுங்கள்.

ஆடியோ பைல்கள்:

வெப் கேமரா பயன்படுத்துகையில் உங்கள் குரலுக்கு நீங்கள் முக் கியத்துவம் கொடுப்பதாக இருந் தால் வெப்கேமராவில் உள்ள மை க்ரோ போனைச் சார்ந்து இருக்க வேண்டாம். கிளிப் ஆன்மைக் அல் லது ஹெட்செட் மைக்ரோ போனைப் பயன்படுத்தவும்.

ஏனென்றால் வெப் கேமராவில் உள்ள மைக்ரோ போனால் தெளிவாக ஒலி யைப் பதிவுசெய்திட இயலாது.

மேலே சொன்ன டிப்ஸ்களுடன் தொடர் ந்து கேமரா பயன்படுத்து கையில் கிடை க்கும் அனுபவத்தினையும் இணைத்து உங்கள் கற்பனையுடன் வெப் கேமராவி னைப் பயன்படுத்தினால் மிகவும் சிறப்பான ஒரு கேமரா மேனாக / னாக நீங்கள் உருவாகலாம்.

இது விதை2விருட்சம் இணையத்தின் பதிவு அல்ல‍!

**************************************************

/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\/\

**************************************************

AANINFOTECH

CALL NOW 9840398311

சிசிடிவி கேமராவை பற்றிய விரிவான தகவல்களுக்கு மேலுள்ள‍ வரியினையோ அல்ல‍து இந்த வரியினை சொடுக்குக (கிளிக் செய்க•)

Leave a Reply

This is default text for notification bar
This is default text for notification bar
%d bloggers like this: